Wanaharakati waicharukia Pakistan

0
LONDON, Uingereza

WANAHARAKATI wameijia juu serikali ya Pakistan kwa kile walichokiita uamuzi wa kuufanya Gilgit Baltistan kuwa mkoa wa tano ‘haramu na kinyume cha katiba’.

Pia, Pakistan inalaumiwa kwa kumkamata mwanaharakati wa Kashmir Shabir Choudhry ambaye alidai watu wa Pakistan wanapaswa kuunda sera zinazofaa za kupigania ubeberu wa nchi hiyo.

Akisisitiza kuwa Islamabad inawapumbaza watu kwa jina la maendeleo, Choudhry, alisema kwamba ikiwa Waziri Mkuu Imran Khan alikuwa na huruma na watu wa Gilgit Baltistan, basi angeweza kutangaza kumaliza Jedwali la nne, ambalo inazuia haki za kimsingi za watu; na sheria zingine za kupinga watu ambazo zinaruhusu mashirika ya siri kudhibiti haki za kimsingi za watu.

Aliongeza kuwa Imran Khan angeweza kutangaza kuwaachilia wafungwa wote wa kisiasa, kama Baba Jan na makumi ya watu wengine waliofungwa kwa kudai haki za kimsingi.

“Kwa kuzingatia tishio linalokuja, Waziri Mkuu wa kinachojulikana Azad Kashmir anahitaji kuunda sera zinazofaa, na anaweza kufikiria kutembelea Uingereza ambapo zaidi ya raia milioni moja wa Azad Kashmir wanakaa,” alisema Choudhry “Ikiwa walitaka kuwawezesha watu wa Gilgit Baltistan na kutekeleza mipango ya maendeleo, wangeweza kufanya hivyo katika miaka 73 ya kazi yao. Kuendeleza mkoa, mtu haitaji mabadiliko ya kikatiba.

Kinachohitajika kwa maendeleo na kuwawezesha watu ni moyo safi na mapenzi, ambayo hayupo, “aliongeza. Maneno ya Choudhry yalikuja siku chache baada ya Imran Khan kutangaza kutoa hadhi ya mkoa wa mkoa kwa Gilgit-Baltistan, Geo News iliripoti. Hii inakuja kufuatia Saudi Arabia kuondoa PoK na Gilgit Baltistan kwenye ramani ya Pakistan.

Maandamano makubwa yamekuwa yakifanyika dhidi ya serikali inayoongozwa na Imran Khan juu ya suala la Gilgit Baltistan. Tangazo hili linaweza kuzua ghadhabu kubwa kwani litakuwa na athari kubwa zaidi ambayo itaweka sauti kwa kuzidisha mivutano, ambayo tayari inachezwa mashariki kando ya Mstari wa Udhibiti Halisi (LAC) kwenye mpaka wa India na China.

Mwanaharakati huyo alisema kuwa Pakistan imejifunua kabisa kwa kutangaza Gilgit Baltistan kuwa mkoa.

“Watu wa Gilgit Baltistan na Pakistani walichukua Jammu na Kashmir wanapaswa kuzingatia hii na kuunda sera zinazofaa za kupigania ubeberu wa Pakistani,” alisema. “Ni mateso gani ambayo watu wa Jammu na Kashmir wamevumilia tangu 1947, na haswa baada ya 1988, hiyo ni moja kwa moja ya sera mbaya za Pakistan, na tunahitaji kujifunza kutoka hapo,” ameongeza.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here