SERA YA USHOGA YAENDELEA KUPINGWA

0
Robert Amsterdam

Na Mwandishi Wetu

WAKILI wa mgombea wa Urais wa CHADEMA, Tundu Lissu anayefahamika kwa jina la Robert Amsterdam ambaye amekuwa akitajwa kama mwanasheria anayeteta mashoga na kushiriki vitendo vya mahusiano ya jinsia moja.

Taarifa iliyotolewa na mtandao mmoja wa Uganda, ujulikanao kwa jina la hotleaks ug, ulieleza kuwa mwanasheria huyo ni shoga na amekuwa akifanya vitendo hivyo kwa muda mrefu huku akifahamika kama mwanasheria na mtetezi wa mashoga duniani.

Inaelezwa mwanasheria huyo, ambaye pia amefanikiwa kumbadilisha mwanamuziki wa Uganda na mwanasiasa, Bob Wine kutoka kuwa mpingaji wa vitendo vya ushoga hadi kuwa mwanaharakati mtetezi wa ushoga huku akiahidiwa kusaidiwa katika kuivuruga Uganda wakati wa uchaguzi mkuu kama ambavyo anafanya Lissu.

NAMNA AMSTERDAM ALIVYOMBADILI BOBI WINE

Robert Amsterdam na Bobi Wine

Mtandao huo uliripoti kuwa ilikuwa jambao la kushangaza, Bobi Wine ambaye jina lake halisi ni Robert Kyagulanyi ambaye sasa anashika kasi kwa nia yake ya kugombea nafasi ya kisiasa, amekuwa na mabadiliko ya dhana ya ushoga.
Kutoka kuwa jenerali anayeongoza katika mapambano dhidi ya ushoga, Bobi sasa anasimama kama taa ya matumaini kwa jamii ya ushoga nchini Uganda na wale walio nje ya Uganda walio na mapenzi ya ushoga nchini Uganda.

Mabadiliko yalitokea wakati Bobi Wine alianza kuuguza matamanio ya kisiasa. Kutokana na jamii yenye nguvu ya mashoga huko Magharibi kama ilivyoelezwa hapo juu, Bobi Wine aliunganishwa na mtetezi wa haki za ngono kwa majina ya Anne Whitehead. Ni Whitehead aliyebadilisha Bobi Wine kuwa mtetezi wa ushoga na anayeunga mkono usagaji badala ya kupata msaada mkubwa wa kifedha na uhusiano wa kisiasa, haswa kutoka Mrekani na Ulaya.

Mara baada ya dola na pauni kuanza kuingia, Bobi Wine hakuangalia nyuma tena. Alijitenga kwa utulivu na mazungumzo dhidi ya mashoga chini ya maagizo na usimamizi wa karibu kutoka kwa Anne Whitehead, ambaye aliendelea kusimamia uhusiano wa kimataifa wa Bobi na kumjengea mtandao wa wafadhili wa kigeni. Matokeo ya ushiriki huu yalikuja hivi karibuni kwani Bobi Wine alianza kuvutia watazamaji na ziara huko Marekani na miji mikuu mingi ya Ulaya.

Mawasiliano mengine muhimu baadaye yalikuja na wanaharakati mashuhuri wa kimataifa wa haki za mashoga ambaye pia ni Shoga, Robert Amsterdam, ambaye jukumu lake kwa kawaida  miongoni mwa mengine, ni uwakilishi wa kisheria wa mashoga na wasagaji ulimwenguni.

Mnamo Desemba 2019, wakati alionekana kwenye matangazo ya moja kwa moja ya Shirika la Utangazaji la Afrika Kusini (SABC), Bobi Wine hakutilia shaka kubadilika kwake kuwa kama wakili wa mashoga.

Akiwa kwenye kipindi hicho, Bobi Wine alijitolea kama kiongozi ambaye “atapambana” na “kuongoza” haki za mashoga nchini Uganda. Baadaye, Bobi Wine aliendelea kupokea kutambuliwa wakati wa mkutano wa kila mwaka wa kikundi cha mashoga wa Marekani, ujulikanao kama Rainbow PUSH Coalition, ambayo ilimheshimu na kumpa tuzo kwa mchango wake mkubwa kwa sababu ya mashoga.

Kilicho wazi ni kwamba Bobi Wine aliuza maadili yake badala ya msaada kwa malengo yake ya kisiasa kama alivyofanya Lissu. Ameingia kitandani vizuri na waume wake wa jinsia moja wa zamani na wasagaji na sasa anafurahiya dola na pauni zao.

Kwa mtu ambaye mnamo 2014 alinukuliwa na Daily Monitor akisema, “hii [ya kupinga ushoga] kwa maoni yangu ni ya 99% ya Waganda” sasa imehama kuwakilisha sababu ya 1%. Tunasubiri kuona jinsi nafasi hiyo itapokelewa na Waganda anaotafuta kuwakilisha katika ofisi ya juu kabisa ya ardhi.

Amsterdam ambaye amekuwa akipanga mipango ya maasi kwenye nchi nyingi za Afrika, anatajwa kama mtu hatari ambaye anashiriki mapenzi ya jinsia moja na anataka kuharibu utu wa mtanzania kutaka kuingia siasa zake.

Akizungumza jana na waandishi wa habari, mwanaharakati wa haki za kibinadamu, Peter Charles alisema anashukuru mtandao huo kufichua siri zake ambapo amekuwa ni mtu anayeshiriki mapenzi ya jinsia moja.

Alisema huyu ni mtu mwenye agenda yake ya siri na anapaswa kukataliwa kwa nguvu zote na kila mtaanzania kwa kuwa anashiriki kwenye matendo ya ovyo hasa ya kuhamasisha ushoga.

UHUSIANO WA LISSU NA AMSTERDAM
Katika uchunguzi uliofanywa na gazeti hili umeonyesha kuwa Amsterdam ametoa maagizo ya siri kwa vyama vya ACT Wazalendo na CHADEMA kuhakikisha wanaleta fujo nchini siku tano kuelekea uchaguzi mkuu.

Kitendo ambacho kimeonyesha dhahiri kuwa Lissu anatumika na mabeberu kuleta machafuko nchini ili aweze kuichafua nchi kimataifa na hata kuleta taharuki kwa jamii kutokana na mambo wanayotaka kutokea nchini.

Hivi karibuni Lissu alizungumza na waandishi wa habari na kusema kuwa Amsterdam ni wakili wake na amekuwa akimuwakilisha maeneo mengi ni jambo linaloonyesha kuwa amekuwa ni mtu mwenye agenda ya siri.

“Bob Amsterdam ni Mawakili wangu, wanashughulika na maswala yangu yote yakisheria ya ndani na nje ya Nchi. Kama Tume imeandikiwa barua basi Mawakili wangu wamekuwa wakitimiza wajibu wao, Kama nilivyosema uchaguzi mkuu hatutaki mchezo, na Chadema lazima tushinde uchaguzi huu.” alisema Lissu.

Tundu lissu amekuwa akishirikiana na mataifa ya nje katika kuhakikisha analeta machafuko nchini ikiwemo kutoa matamshi yenye mwelekeo wa kuvuruga amani ya nchi ili mradi aweze kuleta matatizo kwenye jamii.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here