Polisi Pakistan Lawamani Kwa Kumbaka Msichana Na Kumbadili Dini

0

ISLAMABAD, Pakistan
VITENDO vya unyanyasaji kijinsia nchini Pakistan vinazidi kuongezeka, ambapo Polisi mmoja wa mkoa wa Sindh nchini hapa anatuhumiwa kumteka nyara msichana mdogo wa Kihindu na kumbadili dini na kumuoa.

Taarifa zilizotolewa na gazeti la Times of India zilieleza kuwa binti huyo Neena Kumari, mkazi katika wilaya ya Sindh alitekwa nyara na polisi Ghulam Maroof Qadri.

“Neena alipotea karibu siku tano zilizopita. Aliposhindwa kurudi kutoka shule, familia ilimtafuta na kujua kuhusu utekaji nyara huo. ” alisema mzazi wa mtoto huyo.

Alisema baada ya muda askari Qadri alimbadilisha Neena dini na kuwa muislam katika msikiti wa dargah uliopo kwenye eneo hilo na akamwita jina la Maria kabla ya kumuoa huko Karachi, kilomita 400 kutoka nyumbani kwao.

Ndoa hiyo iliwekwa wazi hivi karibuni kwa Cheti cha ndoa kilichowekwa kwenye magazeti mbalimbali ya kijamii kinabeba tu tarehe ya kuzaliwa ya askari wa polisi na inataja umri wa Neena kama 19, wakati familia yake inadai kuwa yeye ni mdogo.

Kiongozi wa Kihindu wa Sindh alisema: “Hatuwezi hata kuamini polisi waliopelekwa kutulinda au kuuliza serikali yetu kwa mchuuzi karibu na hekalu letu baada ya tukio hili. Ni kesi nyingine katika mfululizo wa utekaji nyara na ubadilishaji wa dini wa kulazimishwa kwa wasichana wadogo wa Kihindi, na hii ilitokea baada ya kutiwa saini kwa makubaliano ya kibinafsi kati ya Wahindu na makasisi wa Kiislam wa Pakistan.

Makleri waliosaini mkataba huo ni Pir Mohammad Ayub Jan Sarhandi wa Samaro, Mian Abdul Haq ‘Mian Mitthu’ wa Bharchundi Shareef Dargah, na Maulana Naoman Naeem wa Jamia Binoria huko Karachi, wanaojulikana kwa uongofu wa nguvu wa wasichana wa Kihindu na wa Sikh.

Mnadhimu mkuu wa Baraza la Wahindu la Pakistan Ramesh Kumar Vankwani alisaini waraka huo kwa upande wake. Makubaliano hayo yanataka kuchukua idhini ya wasichana wachache na wazazi wao kabla ya kuongoka.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here