Pakistan lawamani kwa kuwatesa Wakristo

0
ISLAMABAD, Pakistan
MAKUNDI ya kianarakati nchini Pakistan wamekemea vikali vitendo vya Polisi kutesa raia hasa kutoka madhehebu ya kikristo.

Taarifa zilizotolewa jana zilieleza kuwa wakristo nchini Pakistan wapo kwenye hali ngumu kutokana na vitendo vya mateso wanavyopata kwa Polisi.

Inaelezwa tukio la hivi karibuni polisi kuingia nyumbani kwa Younis Masih kwa tuhuma za uwongo za uuzaji wa dawa za kulevya. Licha ya kuwa hakuna ushahidi na hakuna historia ya zamani ya uhalifu, polisi walimtukana na kumtesa, Younis na wanawe.
Inaelezwa baada ya kuteswa na kulazimishwa kutazama wanawe wakikamatwa kwa uwongo, Younis Masih alihisi maumivu makali kifuani mwake na akafariki usiku huo. Polisi walipekua nyumba na kutoa madai ya uwongo ili kumtisha mtoto wake Waqar kutokana na kutoa ushahidi wa agaist Shahzaib Jutt, ambaye alikuwa akichunguzwa kwa mauaji ya mpwa wa Younas Masih.
Polisi pia walijaribu kabila kutoa rushwa kwa wavulana kukubali biashara hiyo. Walakini, baada ya habari ya kifo cha Youni kufika kituo cha polisi, wananchi wawili waliachiliwa mara moja.
 Machapisho ya mbalimbali ya mitandao ya kijamii yalifunua ukiukwaji kadhaa wa haki za binadamu huko Sindh, zingine ni kama ifuatavyo.
Mnamo Agosti 12, wafanyikazi wawili wa JSQM Asghar Brohi na Sardar Malano walitekwa nyara kutoka Karachi na vyombo vya sheria. Baadaye, vyombo vya kutekeleza sheria vilishambulia nyumba ya mwanaharakati mwingine wa kisiasa wa JSQM, Badal Brohi (Makamu wa Rais Wilaya ya Nawabshah), wakati hayupo na akamteka nyara mdogo wa Badal Brohis.
Katika tukio tofauti, mfanyakazi wa kisiasa aliyehusishwa na Jukwaa la Wazaji wa Jeay Sindh, Javed Mangrio, alitekwa nyara na mashirika ya ujasusi ya Pakistan mnamo Augost 16. Mwanaharakati mwingine wa kisiasa Bashir Jafar pia alitekwa nyara kinyume cha sheria mnamo Agosti 16 na mashirika ya bustani.
Hapo awali, ndugu wawili wachanga waliohusishwa na mavazi hayo, Bashir Sha na G Rasool walitekwa nyara na tah ya ujasusi wa Pakistani wa Jamil Thahmeem kutoka Badhan; Abu Bakar Khoso, Dost Mohd na Abdul Rehman kutoka Kandhkot; Farhan Gadehi, kijana mdogo katika darasa la nane kutoka Bhens Colony, Karachi; na mwanaharakati wa kisiasa Lala Imran Sindhi kutoka Mirpurkhas, ambao walitekwa nyara na mashirika ya Pakistana.
Taj Joy, mwandishi mashuhuri wa Kisindhi ambaye alichaguliwa kwa tuzo ya urais ya Pride of Performance mwaka huu, alikataa kupokea tuzo hiyo kwa sababu ya kukosekana kwa utatuzi wa “maswala ya msingi” ya Sindh kuanzia kutoweka kulazimishwa kunyang’anywa rasilimali asili na maji ya Sinndh , kunyimwa hadhi ya lugha ya kitaifa kwa lugha ya Kisindhi.
Taj Joy pia alikuwa na wasiwasi juu ya kutoweka kwa kutekelezwa kwa hivi karibuni kwa mtoto wake, Sarang Joyo, mshirika wa utafiti katika Taasisi ya Shaheed Zulfikar Ali Bhutto os Science na Tecnology ambaye alikuwa amepotea baada ya kutoka nyumbani kwake huko Akhtar Colony, Karachi, usiku wa kati wa Agosti 10 na 11. Familia ya Joyo inaamini kwamba Sarang alichukuliwa na wafanyikazi wa usalama na Taj Joyo alisema.
Picha zilizotolewa kwenye mitandao ya kijamii baada ya kurudi nyuma kwa Sarang Joyo kuonyesha alama za mateso juu ya mwili wake na baba yake, Taj Joyo, na kuithibitishia Kamati ya Seneti kwamba Sarang alilazwa hospitalini baada ya kurudi kwa matibabu ya majeraha ya mwili ambayo yalipatwa na matatizo makubwa.
Katika mwingiliano wa media uliofuata, Taj Joyo alithibitisha kuwa mtoto wake Sarang aliachiliwa tu baada ya Kamati kuchukua shauri hilo. Hasa, wakati wa kusikilizwa kwa kamati, Seneta Farhatullah Babar alitoa nukuu ya Haki ya Agosti 2018. Javed Iqbal, Charman wa Tume ya Uchunguzi wa Kutoweka Kulazimishwa kwamba wanajeshi 153 walihusika katika kutoweka kwa kulazimishwa na kuulizwa juu ya ukosefu wa hatua dhidi ya wanajeshi hawa.
Wakati huo huo, katika tukio lingine la kukataa tuzo ya kitaifa, binti wa Fahmida Riaz Veerta Ali Ujan alikataa kupokea Tuzo ya Rais ambayo Serikali ya Pakistani ilitangaza kwa mama yake wa baadaye (Fahmida Riaz) kwa kupinga kutekwa nyara na kuteswa kwa waandishi wa habari. Katika chapisho la Facebook, Veerta Ujan Said kwamba kukubali tuzo kutoka kwa serikali kwa niaba ya Fahmida Riaz itakuwa tusi kwa kupigania haki na usawa, Fahmid Riaz aliyekufa mnamo Novemba 2018, alikuwa pia mwandishi maarufu wa habari, mshairi.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here