India yatangaza urafiki na Pakistan

0

New Delh, India

INDIA imesema inataka uhusiano wa kawaida wa ujirani na Pakistan pamoja na kuitaka nchi hiyo kuunda mazingira mazuri kwa kuchukua hatua ya kuaminika, inayoweza kuaminika na isiyoweza kurekebishwa dhidi ya ugaidi.

Akizungumza jana Waziri wa Mambo ya Nje, V Muraleedharan juu ya sera ya sasa ya India kuhusu Pakistan, alisema, “India inapenda uhusiano wa kawaida wa ujirani na Pakistan lakini Islamabad inapaswa kuunda mazingira mazuri”.

Alisema pamoja na kuchukua hatua ya kuaminika, inayoweza kuaminika na isiyoweza kurekebishwa ruhusu eneo lolote chini ya udhibiti wake litumiwe kwa ugaidi unaovuka mipaka dhidi ya India kwa njia yoyote ile. ”

Akiongea juu ya hatua zinazochukuliwa na India kukabiliana na Pakistan juu ya ugaidi, Waziri alisema, “Kama matokeo ya juhudi za Serikali zinazoendelea, kuna wasiwasi juu ya jamii ya kimataifa katika ugaidi unaotokana na Pakistan”.

Alisema pamoja na shughuli zinazoendelea za mashirika ya kigaidi yaliyoteuliwa kimataifa watu kama vile Jamaat-ud Dawa (JuD), Lashkar-e-Taiba (LeT), Jaish-e-Mohammad, Hizbul Mujahideen nk nchi kubwa washirika wameitaka Pakistan isiruhusu eneo lake litumike kwa ugaidi kwa njia ya mshirika. . ”

Alisema zaidi kuwa wito wa India kulaani ugaidi kwa kila aina ulikubaliwa na jamii ya kimataifa na ilikuwa dhahiri katika hati zilizotolewa baada ya mikutano ya Mkutano wa nchi mbili na nchi anuwai.
Newsbeep

“Wito wa India kulaani ugaidi katika aina zote na udhihirisho; kutovumilia kabisa ugaidi; kukataliwa kwa haki yoyote ya kitendo cha ugaidi; kufikiria ugaidi kutoka kwa dini”

Aliongeza ‘Hitaji la vikosi vyote vinavyoamini katika ubinadamu kuungana katika vita dhidi ya ugaidi imepata kukubalika zaidi miongoni mwa jamii ya kimataifa, na inaonyeshwa katika hati kadhaa za matokeo zilizotolewa baada ya mikutano ya Mkutano wa nchi mbili na nchi anuwai, na kwenye fora za kikanda na pande nyingi, kama Shirika la Ushirikiano la Shanghai; G20; BRICS, kati ya zingine.”

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here