Dk. Mwinyi aahidi neema kwa walimu

0

IS-HAKA OMAR,ZANZIBAR

MGOMBEA wa nafasi ya urais wa Zanzibar kupitia Chama Cha Mapinduzi(CCM) Dk.Hussein Ali Mwinyi amesema akipata ridhaa ya kuiongoza Zanzibar serikali atakayoiongoza itahakikisha inaboresha mazingira ya walimu visiwani Zanzibar.

Dk.Mwinyi amesema miongoni mwa mambo serikali atakayoiongoza itaboresha mazingira kwa walimu hao  ikiwemo kuongeza posho kwa walimu wakuu,kuwapandisha madaraja walimu.

Kauli hiyo ameitoa jana wakati akizungumza na walimu shule za Msingi na Sekondari mjini Unguja ikiwa ni mwendelezo wa ziara zake za kukutana na makundi mbalimbali.

Dk.Mwinyi alisema akipata ridhaa ya kuiongoza Zanzibar serikali atakayoiongoza itahakikisha inalishughulikia suala la nyongeza za posho hizo kutokana na kuwa posho inayotolewa hivi sasa ni ndogo.

“Sioni tatizo kuongeza posho kwa walimu kwa walimu wa kuu hawa kama serikali itakuwa na uwezo wa fedha kwa mujibu wa taarifa za Chama Cha Walimu Zanzibar(ZATU) inaonyesha kuwa ombi hili lilikuwa limekubalika lakini utekelezaji wake ulikuwa bado kutokana na covid-19 hivyo nitalishughulikia,”alisema

Alisema jambo hilo kwa upande wake halitoliona tabu kutokana na kuwa posho inayotolewa hivi sasa ni ndogo na kwamba serikali ikiwa na uwezo hakuna sababu ya posho hizo zisiongezwe.

Dk.Mwinyi alisema akipata ridhaa ya kuiongoza Zanzibar serikali atakayoiongoza itahakikisha inawapandisha madaraja walimu na kwamba ni jambo muhimu sana.

“Na hapa suala la kuwepo kwa Tume ya utumishi wa walimu ndio litafanya kazi vizuri haiwezekani mwalimu aliyefanya kazi miaka 10 anaingia mwingine kijana leo anakuwa sawa sawa kwa kila kitu,”alisema

Alisema kuhusu suala la walimu kutolipwa posho zao kwa wakati wanapokwenda safari za kikazi katika maeneo ya Unguja na Pemba amelipokea na atalifanyia kazi akipata ridhaa ya kuiongoza Zanzibar.

Dk.Mwinyi alisema akipata ridhaa ya kuiongoza Zanzibar serikali atakayoiongoza itahakikisha inaiagiza Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Amali kukutana mara kwa mara na Chama cha Walimu angalau mara mbili kwa mwaka.

“Sasa mimi ninapo wateua watendaji ambao hawakutani na watu wanaowaongoza kiukweli utakuwa huongozi sababu hatakuwa anafanya mambo ambayo anayoyataka yeye wadau hujui wanataka nini yaani mara mbili kwa mwaka kuna ukubwa gani sasa haya tutayaweka sawa na mrejesho ufike kwa Rais,”alisema

Alisema kuhusu suala la mikopo ya elimu ya juu kwa walimu amelipokea na kwamba kuna haja ya kuhakikisha walimu walioajiriwa wanapewa mikopo hiyo ikilinganishwa na ilivyo sasa ambapo wanapewa wasioajiliwa.

“Mimi kwa maoni yangu mimi nitakaowateua katika nafasi nitahakikisha wanafanya mapitio ya sheria na sera za elimu ili kuleta tija kwenye sekta hii muhimu ambapo sheria hii ya elimu imepitwa na wakati ambapo ni ya mwaka 1982 na imepitiwa mwaka 1986 hivyo kuna mambo yatakuwa yamepitwa na wakati lazima yafanyiwe marekebisho,”alisema

Akimuelezea changamoto za walimu wanazokutanazo walimu wa shule za Msingi na Sekondari Katibu Mkuu wa Chama Cha Walimu Zanzibar (ZATU),Mussa Omar Tafurwa alisema kuna haja ya serikali atakayoiongoza ihakikishe inapitia upya sera ya elimu ambayo ilipitiwa mwaka 2006.

Alisema kuanzia mwaka huo ambao sera hiyo imepitiwa ikianaza kutumika mwaka 2010 na kwamba mpaka hivi sasa kuna maeneo ambayo yametekelezwa na kuna maeneo hayajatekelezwa na kuna maeneo ambayo si muhafaka kwa sasa.

Katibu huyo alisema katika sera ya elimu kifungu namba sita

imelezwa kuwa kwa wakati huo ilikubali kuwepo kwa asilimia 10 ya walimu ambao hawajapata mafunzo ya ualimu kwa maana hawana taaluma ya ualimu kutokana na kuwa kipindi hicho kulikuwa na uhaba wa walimu.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here